ทีวี 77" LG OLED evo M5 Wireless 4K Smart TV 2025 รุ่น OLED77M5PSA
OLED77M5PSA
* ความล่าช้าในการจัดส่งอาจเกิดขึ้นเนื่องจากสถานการณ์ของ บริษัทจัดส่ง
* การเลื่อนวันจัดส่งสินค้า จะสามารถเลื่อนได้ไม่เกิน 7 วันเท่านั้น
- OLED evo จอโอเลตเปล่งแสงเองที่สว่างและคมชัดขึ้น
- α11 AI Processor 4K Gen 2 ชิปประมวลผลยกระดับภาพ 4K
- Zero Connect Box เชื่อมต่ออุปกรณ์ไร้สายผ่านกล่อง
- Dolby Vision & Dolby Atmos ภาพเสียงดั่งโรงภาพยนตร์
- webOS 25 สมาร์ททีวีใช้งานง่ายมี AI ที่เข้าใจคุณ
- VRR 144 Hz, G-SYNC, FreeSync เล่นเกมสนุกต่อเนื่อง
สเปคทั้งหมด
การเข้าถึง
Gray Scale
ใช่
ความคมชัดสูง
ใช่
Invert Colors
รวมอุปกรณ์เสริม
สายไฟ
ใช่ (Attached)
รีโมท
เมจิกรีโมท (MR25)
ระบบเสียง
AI Acoustic Tuning
AI Sound
α11 AI Sound Pro (จำลองเสียงรอบทิศทาง 11.1.2)
ตัวแปลงสัญญาณเสียง
AC4, AC3(Dolby Digital), EAC3, HE-AAC, AAC, MP2, MP3, PCM, WMA, apt-X (อ้างอิงถึงคู่มือ)
เอาต์พุตเสียง
60 วัตต์
พร้อมรองรับการเชื่อมต่อบลูทูธรอบทิศทาง
ใช่ (2 Way Playback)
Clear Voice Pro
ใช่ (AI Object Remastering)
เสียง Dolby Atmos
LG Sound Sync
เอาต์พุตเสียงพร้อมกัน
Sound Mode Share
ทิศทางของลำโพง
ลำโพงยิงด้านล่าง
ระบบลำโพง
4.2 Channel
WiSA Ready
ใช่ (สูงสุด 2.1 Channel)
WOW Orchestra
ระบบบรอดคาสต์
การรับสัญญาณทีวี Analog
การรับสัญญาณทีวีดิจิตอล
DVB-T2/T (Terrestrial), DVB-C (Cable) / ISDB-T (Terrestrial, only Philippines)
การเชื่อมต่อ
รองรับ Bluetooth
ใช่ (v 5.3)
ช่องต่อ Ethernet
1 ช่อง
HDMI Audio Return Channel
eARC (HDMI 2)
HDMI Input
3 ช่อง (supports 4K 120Hz, eARC, VRR, ALLM, QMS, QFT)
RF Input (Antenna/Cable)
1 ช่อง
Simplink (HDMI CEC)
SPDIF (Optical Digital Audio Out)
ช่องต่อ USB
2 ช่อง (v 2.0)
Wi-Fi
ใช่ (Wi-Fi 6)
ขนาดและน้ำหนัก
ขนาดของกล่องสินค้า (WxHxD mm)
2184 x 1130 x 228
น้ำหนักของกล่องสินค้า
48.9
1712 x 986 x 24.8
น้ำหนักทีวีแบบไม่รวมขาตั้ง (Kg)
35.5
VESA Mounting (WxH mm)
300 x 300
GAMING
ALLM (โหมดปรับค่า Input lag ให้น้อยลงอัตโนมัติ)
Dolby Vision for Gaming (4K 120Hz)
รองรับ FreeSync (AMD)
Game Optimizer
ใช่ (Game Dashboard)
รองรับ G-Sync (Nvidia)
HGIG Mode
เวลาตอบสนอง
น้อยกว่า 0.1ms
VRR (Variable Refresh Rate)
ใช่ (สูงสุด 144Hz)
PICTURE (DISPLAY)
ความละเอียดของหน้าจอ
ความละเอียดจอ 4K Ultra HD (3,840 x 2,160)
ประเภทของจอ
4K OLED
อัตราการรีเฟรชภาพ
120Hz Native (VRR 144Hz)
Wide Color Gamut
OLED Color
ขนาดของสินค้า
77"
PICTURE (PROCESSING)
AI ควบคุมความสว่าง
AI Genre Selection
ใช่ (SDR/HDR)
AI Picture Pro
AI Upscaling
α11 AI Super Upscaling 4K
Auto Calibration
เทคโนโลยีการหรี่แสง
Pixel Dimming
การจับคู่โทนสีแบบไดนามิค
ใช่ (OLED Dynamic Tone Mapping Pro)
โหมด FILMMAKER MODE ™
HDR (High Dynamic Range)
ภาพ Dolby Vision / HDR10 / HLG
HFR (High Frame Rate)
4K 120 fps (HDMI, USB)
Motion
OLED Motion
Picture Mode
10 โหมด
Picture Processor
ชิปประมวลผล α11 AI Processor 4K Gen2
QFT (Quick Frame Transport)
QMS (Quick Media Switching)
POWER
Power Supply (Voltage, Hz)
AC 100~240V 50-60Hz
การใช้พลังงาน Standby
Under 0.5W