ทีวี 48" LG OLED evo C6 4K Smart TV 2026 รุ่น OLED48C6PSA
OLED48C6PSA
* ความล่าช้าในการจัดส่งอาจเกิดขึ้นเนื่องจากสถานการณ์ของ บริษัทจัดส่ง
* การเลื่อนวันจัดส่งสินค้า จะสามารถเลื่อนได้ไม่เกิน 7 วันเท่านั้น
- OLED evo จอโอเลตเปล่งแสงเองที่สว่างและคมชัดขึ้น
- α11 AI Processor Gen 3 ชิปประมวลผลตัวท็อปที่ยกระดับภาพ 4K
- Perfect Black with Glaze free สีดำสนิทมีมิติ สีสันสมจริงสบายตา
- Dolby Vision & Dolby Atmos ภาพเสียงดั่งโรงภาพยนตร์
- AI TV & webOS 26 สมาร์ททีวีใช้งานง่ายที่ปรับมาเพื่อคุณ
- VRR 165Hz, G-SYNC, FreeSync เล่นเกมได้สนุกต่อเนื่อง
สเปคทั้งหมด
การเข้าถึง
Invert Colors
ใช่
ความคมชัดสูง
ใช่
Gray Scale
รวมอุปกรณ์เสริม
สายไฟ
ใช่ (Attached)
รีโมท
เมจิกรีโมท AI รุ่น MR26
ระบบเสียง
AI Object Remastering
ใช่ (AI Object Remastering Ultra)
WOW Orchestra
ระบบลำโพง
2.2 Channel
ทิศทางของลำโพง
ลำโพงยิงด้านล่าง
Sound Mode Share
เอาต์พุตเสียงพร้อมกัน
LG Sound Sync
เสียง Dolby Atmos
Clear Voice Pro
เอาต์พุตเสียง
40 วัตต์
ตัวแปลงสัญญาณเสียง
AC4, AC3(Dolby Digital), EAC3, HE-AAC, AAC, MP2, MP3, PCM, apt-X (อ้างอิงจากคู่มือ)
AI Sound
Alpha 11 AI Sound Pro (จำลองเสียง 11.1.2 )
Adaptive Acoustic Tuning (การปรับแต่งเสียงแบบปรับได้)
ระบบบรอดคาสต์
การรับสัญญาณทีวี Analog
การรับสัญญาณทีวีดิจิตอล
DVB-T2/T (Terrestrial), DVB-C (Cable) / ISDB-T (Terrestrial, only Philippines)
การเชื่อมต่อ
HDMI Input
4 ช่อง (supports 4K 120Hz, eARC, VRR, ALLM, QMS, QFT)
รองรับ Bluetooth
ใช่ (v 5.3)
ช่องต่อ Ethernet
1 ช่อง
HDMI Audio Return Channel
eARC (HDMI 2)
RF Input (Antenna/Cable)
2 ช่อง
Simplink (HDMI CEC)
SPDIF (Optical Digital Audio Out)
1 ช่อง
ช่องต่อ USB
2 ช่อง (v 2.0)
Wi-Fi
ใช่ (Wi-Fi 6)
ขนาดและน้ำหนัก
ขาตั้ง (WxD mm)
470 x 230
น้ำหนักทีวีแบบไม่รวมขาตั้ง (Kg)
14.9
น้ำหนักทีวีและขาตั้ง (Kg)
16.7
VESA Mounting (WxH mm)
300 x 200
ขนาดของกล่องสินค้า (WxHxD mm)
1373 x 735 x 162
น้ำหนักของกล่องสินค้า
20.4
1071 x 620 x 46.9
1071 x 675 x 230
GAMING
รองรับ G-Sync (Nvidia)
HGIG Mode
เวลาตอบสนอง
น้อยกว่า 0.1ms
VRR (Variable Refresh Rate)
ใช่ (สูงสุดถึง 165Hz)
Game Optimizer
ใช่ (Game Dashboard)
รองรับ FreeSync (AMD)
ALLM (โหมดปรับค่า Input lag ให้น้อยลงอัตโนมัติ)
Dolby Vision for Gaming (4K 120Hz)
PICTURE (DISPLAY)
อัตราการรีเฟรชภาพ
120Hz Native (VRR 165Hz)
Wide Color Gamut
Perfect Color
TV Type
Smart TV
ประเภทของจอ
4K OLED
ขนาดของสินค้า
48"
ความละเอียดของหน้าจอ
ความละเอียดจอ 4K Ultra HD (3,840 x 2,160)
PICTURE (PROCESSING)
Picture Mode
9 โหมด
QFT (Quick Frame Transport)
Picture Processor
ชิปประมวลผล Alpha 11 AI Processor 4K Gen3 with Dual AI Engine
QMS (Quick Media Switching)
Motion
OLED Motion
HFR (High Frame Rate)
4K 120 fps (HDMI, USB)
HDR (High Dynamic Range)
ภาพ Dolby Vision / HDR10 / HLG
โหมด FILMMAKER MODE ™
การจับคู่โทนสีแบบไดนามิค
ใช่ (Dynamic Tone Mapping Ultra)
Brightness Booster
Auto Calibration
การควบคุมความสว่างอัตโนมัติ
AI Upscaling
Alpha 11 AI Super Upscaling 4K
AI Picture Pro
AI HDR Remastering
AI Genre Selection
ใช่ (SDR/HDR)
เทคโนโลยีการหรี่แสง
Pixel Dimming
POWER
Power Supply (Voltage, Hz)
AC 100~240V 50-60Hz
การใช้พลังงาน Standby
Under 0.5W